Log inLog Out
For YouNewsEntertainmentRelationshipLifestyleBusiness
Namna Jamii Ya Wakikuyu Wamemuonya Vikali Uhuru Kenyatta Dhidi Ya William Ruto

EUST NEWS

May. 19, 2020

Pamoja na kuongezeka kwa joto la kisiasa nchini hivi leo, Jamii ya Wakikuyu  wanaonekana kuwa katikati ya ugomvi kati ya kazi ya Kieleweke na Tanga Tanga. Siku ya Jumatatu jioni, mchambuzi wa siasa Mutahi Ngunyi alichukua njia ya twitter ambapo alifanya rufaa kwa GEMA (Gikuyu, Embu, Chama cha Meru). Aliwataka 'kushikamana pamoja' au watakuwa 'hutegemea kando.' Ngunyi ambaye amekuwa msaidizi mkubwa na hivi karibuni alipata fursa ya kuajiriwa na serikali alionekana kuwa alikuwa akiwasilisha ujumbe kwa niaba ya bosi wake. Kwa hii alikuwa anajaribu kukumbusha jamii ya Wakikuyu kuna haja ya umoja wa kusudi ili wao kukabiliana na changamoto ya mgawanyiko na siasa za mfululizo wa 2022 pamoja.
Hata hivyo alibaini kuwa Wakikuyu wengi wamegawanyika na kwa hivyo alitumia neno hilo kuelezea kutokuelewana kwao. Mjumbe wa Bunge la Kikuyu Kimani Ichung'wa aliingia na kubaini kuwa, "Sio wajinga. Wamekataa tu kuwa wajinga wa kutosha kutumiwa. Ni Waaminifu wasiostaafu ambao hawataki ujangili na sio kuwa waaminifu. Kwa kweli, wao ni wenye busara kuchagua Chaguo La Kujitegemea kwa jina la kabila kwa faida ya wachache. Jifunze kuishi nayo. " alisema Ichung'wa. Vita mpya ya Mount .lKenya kabla ya uchaguzi wa 2022 inasemekana ililenga kuchora nyanja ya ushawishi kama sehemu ya mpango mkubwa wa kudhibiti nguvu na rasilimali za Jimbo.
Washirika wa Ruto kutoka mkoa huo pia wametishiwa kwamba isipokuwa wataondoa mstari, rais anaweza kulazimishwa kuwakumbuka. (Kulingana na Katibu Mkuu wa Jubilee Ngunyi ambaye amekuwa msaidizi mkubwa na hivi karibuni alipata fursa ya kuajiriwa na serikali alionekana kuwa alikuwa akiwasilisha ujumbe kwa niaba ya bosi wake. Kwa hii alikuwa anajaribu kukumbusha jamii ya Wakikuyu kuna haja ya umoja wa kusudi ili wao kukabiliana na changamoto ya mgawanyiko na siasa za mfululizo wa 2022 pamoja. Hata hivyo alibaini kuwa Wakikuyu wengi wamegawanyika na kwa hivyo alitumia neno hilo kuelezea kutokuelewana kwao.
0
Comments
Sign in to post a message
You're the first to comment.
Say something
Recommend
Log in