Log inLog Out
For YouNewsEntertainmentRelationshipLifestyleBusinessTechnology
Rais Aachilia Wafungwa,Mbunge Alice Wahome Asema

Kuloba KE

March. 20, 2020

Mbunge wa Kandara, Alice Wahome amemtaka Rais Uhuru Kenyatta aachilie wafungwa wote wanaotumikia kifungo cha chini ya miaka miwili ili kupunguza msongamano katika jela na kupunguza kuenea kwa virusi vya corona. Wahome alisema magereza ya Kenya yalikuwa yamejaa sana na hali hiyo inaweza sambaza COVID-19. 
Wahome  alimasihi rais kuelekeza hospitali za umma na za kibinafsi kuwachilia wagonjwa wote ambao wamepona lakini walikuwa wakishikiliwa  juu ya bili ambazo hazijalipwa. "Kwa heshima yako Rais, fikiria kuwaachilia wafungwa wote wanaotumikia miaka 2 na chini kama njia ya kumaliza mahabusu na magereza yetu kama hatua ya kupigania Covid-19, pamoja na watu wote waliofungwa katika hospitali za umma na za kibinafsi kwa sababu ya bili. "alisema Ijumaa, Machi 20.
Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Nairobi alisema magereza ya Kenya yalikuwa yamejaa watu waliokamatwa juu ya maswala ndogo na kwamba hata wengine walikuwa hawana hatia. "Ushauri mzuri. Nimetoa ushauri huu lakini umepuuzwa. Magereza yetu yamejaa watu ambao kimsingi hawana hatia. Kujaa kwa magereza haya ni kichocheo cha hatari. Acha rais afanye hivyo," alijibu barua ya Wahome. Hivi karibuni Manyora alimuuliza Rais kuruhusu Kikosi cha Ulinzi cha Kenya (KDF) kuchukua jukumu la kusimamia na kudhibiti kuenea kwa virusi vya corona nchini. Mtaalam huyo wa lugha alisema KDF ndiyo idara kubwa tu ambayo inaweza kurudisha hali ya usafi na kutekeleza sera za serikali kama vile kufungua vituo vya maji vilivyofungwa na kuhakikisha kuwa sekta ya usafiri wa umma inafuata hatua za tahadhari. "KDF, pamoja na NYS, watafungua maeneo ya maji. KDF italeta utaratibu katika sekta ya usafirishaji. Jeshi litafanikiwa kwa kukandamiza korosho katika sekta hizo," alisema. 
Kulingana na don, China imefanikiwa sana kupitia juhudi za kijeshi na njia za kisayansi kwa hivyo  Kenya kuiga mfano wao. Huko Irani, serikali iliwaachilia wafungwa 54, 000 kwa lengo la kujaza kuenea kwa ugonjwa wa mwamba ambao umewataka watu zaidi ya 1200, kutia ndani maafisa wakuu wawili katika taifa la Mashariki ya Kati. 
0
Comments
Sign in to post a message
You're the first to comment.
Say something
Log in